ยี่ห้อสินค้า ปิงปอง

รายการแข่งขันปิงปอง ล่าสุด!
สายด่วนปิงปองเฟรนด์ชิป
  • อุปกรณ์กีฬาปิงปอง
  • สถานที่เล่นปิงปอง
  • การแข่งขันปิงปอง
สอบถามได้ที่

083 493 6365

ปรึกษาปัญหาปิงปอง  ฟรี !!!

ผลการแข่งขันปิงปอง All Thailand #3 ราชบุรี อีเมล์
Tuesday, 17 July 2007
ประเภท ชายเดี่ยวทั่วไป
ชนะเลิศ ภาคภูมิ สงวนสิน สังกัด BUTTERFLY
รองชนะเลิศ ภุชงค์ สงวนสิน สังกัด BUTTERFLY
ที่ 3 ชัยศิษฐ์ ชัยทัศน์ สังกัด กองทัพบก
ฉัตรชนก หาญเชิงคำ สังกัด ตำรวจ

ประเภท หญิงเดี่ยวทั่วไป

ชนะเลิศ อนิศรา เมืองสุข สังกัด เซ็นทรัล
รองชนะเลิศ นันทนา คำวงศ์ สังกัด โอสถสภา
ที่ 3 สุทธิลักษณ์ รัตนประยูร สังกัด ตำรวจ
สุธาสินี เสวตรบุตร สังกัด โอสถสภา

ประเภท เยาวชนชาย 18 ปี

ชนะเลิศ สิริพงศ์ พึ่งแย้ม สังกัด เซ็นทรัล
รองชนะเลิศ สิขเรศ กิจสำเร็จ สังกัด STIGA
ที่ 3 ณดน พัฒนวณิชย์กุล สังกัด ประเสริฐปิงปอง
ธีรพงศ์ ไลไธสงค์ สังกัด พิจิตร

ประเภท เยาวหญิง 18 ปี
ชนะเลิศ ปริยกัญญ์ เตรียมโพธิ์ สังกัด เซ็นทรัล
รองชนะเลิศ กรกช สุภาเนติรัตน์ สังกัด ชมรมเทเบิลเทนนิสราชบุรี
ที่ 3 สุธาสินี เสวตรบุตร สังกัด โอสถสภา
สุวิดา โทศรีทา สังกัด เซ็นทรัล

ประเภท เยาวชนชาย 15 ปี
ชนะเลิศ อุดมรักษ์ ปรางทอง สังกัด JOOLA
รองชนะเลิศ ยศวรรษ ไพสิฐวิโรจน์ สังกัด YASAKA
ที่ 3 คมปราชญ์ มณีธรรม สังกัด เซ็นทรัล
ราชลักษณ์ จันทร์ผ่องแสง สังกัด ตำรวจ

ประเภท เยาวชนหญิง 15 ปี

ชนะเลิศ สุธาสินี เสวตรบุตร สังกัด โอสถสภา
รองชนะเลิศ ลักษิกา ทองทรัพย์ สังกัด เมืองทองธานี
ที่ 3 เพียงดาว มีกลิ่น สังกัด พิจิตร
พิสิฎฐา เมฆอัมพร สังกัด เมืองทองธานี

ประเภท เยาวชนชาย 12 ปี
ชนะเลิศ สุชาติ พิทักษ์กุลศิริ สังกัด BUTTERFLY
รองชนะเลิศ ชาตรี อรุณรัตนสกุล สังกัด BUTTERFLY
ที่ 3 ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล สังกัด STIGA
ศตพร เจิมปลั่ง สังกัด พิจิตร

ประเภท เยาวชนหญิง 12 ปี
ชนะเลิศ ปิยพร ปานนาค สังกัด เมืองทองธานี
รองชนะเลิศ พิสิฎฐา เมฆอัมพร สังกัด เมืองทองธานี
ที่ 3 ลักษิกา ทองทรัพย์ สังกัด เมืองทองธานี
กรชนก สุขหอม สังกัด ระนอง

ประเภท เดี่ยวทั่วไปอายุ 45 ปีขึ้นไป
ชนะเลิศ ประธาน เตชะวิเชียร สังกัด ม.หอการค้าไทย
รองชนะเลิศ ศรีชัย วัจนเจริญรัตน์ สังกัด ปิงปองเฟรนชิฟ
ที่ 3 จำปี ปานนาค สังกัด เมืองทองธานี
พิชัย ต่อเทียนชัย สังกัด ตำรวจ


ข่าวที่เกี่ยวข้อง

การแข่งขันเทเบิลเทนนิส กึ่งอาชีพ ออลไทยแลนด์ เทเบิลเทนนิส เซมิโปรทัวร์ 2007 เซอร์กิตที่ 3 ชิงเงินรางวัลรวมกว่า 275,000 บาท ระหว่างวันที่ 14-16 ก.ค. นี้ ที่ยิมเนเซี่ยม 4,000 ที่นั่ง จ.ราชบุรี ได้รับเกียรติจาก นายวงศ์ศักดิ์ สวัสดิพาณิชย์ ผู้ว่าราชการจังหวัดราชบุรี เดินทางมาเป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขัน เมื่อวันที่ 14 ก.ค. ที่ผ่านมา โดยการแข่งขันเซอร์กิตนี้ ได้รับการตอบรับจากบรรดานักตบลูกเซลลูลอยด์ทั้ง 5 ประเภท 11 รุ่น สมัครเข้าร่วมการแข่งขัน 846 คน

รุ่น 12 ปี ทีมชาย รอบ 64 คนสุดท้าย ทัพนักตบลูกเด้งจากค่าย บัตเตอร์ฟลาย ฉลุยรอบ 32 คนสุดท้ายถึง 8 คนจากที่ส่งเข้าร่วม 10 คน โดยผลมีดังนี้ สาย 1 สุชาติ พิทักษ์กุลศิริ (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ ณัฐวุฒิ อินทร์ประสิทธิ์ (กีฬาสุพรรณ) 3-0 เกม, อรรณพ เจริญสวัสดิ์ (ร.ร.อุดมวิทยา) ชนะ ธนทัต แก้วตระกูล (ร.ร.บำรุงวิทยา) 3-1 เกม, ศิริวิทย์ พวงทิพย์ (สติก้า) ชนะ ณฐภัทร ลิ่มพานิช (ภูเก็ต 3-1 เกม, นิโรธ จงพิพัฒน์วณิช (เคเอ็มทีซี) ชนะ ภูมิ ธีระภิญญาพร (ลาซาล) 3-0 เกม, ภูวรินทร์ ธาราชีวัน (ปิงปองเท็กซ์) ชนะผ่าน, พงษ์ธีรัช กนกากร (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ พลกฤต คำแสน (ระนอง) 3-0 เกม, ธนาพัฒน์ ณรงค์สระน้อย (นครราชสีมา) ชนะ ชัยวัฒน์ ปุณณภูชิชย์ (ร.ร.อุดมวิทยา) 3-0 เกม, นิติพัฒน์ พิมพ์รัตน์ (สติกก้า) ชนะ ยศพล ล่าทา (เดชอนุสรณ์) 3-0 เกม

สาย 2 คิด จิรชัยกุล (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ ภานุพงษ์ ประเสริฐสังข์ (จันทบุรี) 3-0 เกม, วีรชาญ เสรีรักษ์ (ตำรวจ) ชนะ สราวุธ ไพรดี (กีฬากรุงเทพ) 3-1 เกม, วชิรวิทย์ น้ำเที่ยง (ยาซาก้า) ชนะ พชรพล ปาสุข (กีฬาสุพรรณ) 3-2 เกม, พิชิต แซ่หลก (สติกก้า) ชนะ ศุภกร วัฒนศิริชัยพร (การท่าเรือ) 3-1 เกม, กิติพงษ์ อ้วนจินดา (กีฬาสุพรรณฯ) ชนะ ณัฐพล มีชัยมั่นจิต (ตำรวจ) 3-0 เกม, พงศกร คุณปรเสริฐ (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ วัชริศ โลวะภาพ (สติกก้า) 3-0 เกม, ฐิติภัทร มงคลยศ (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ ฉันทกร พร้อมเจริญ (ลาซาล) 3-0 เกม, ศตพร เจิมปลั่ง (พิจิตร) ชนะ ธนวิชญ์ วีระพงษ์ (ลพบุรี) 3-0 เกม

สาย 3 ชาตรี อรุณรัตนสกุล (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ เมษา สารทรานุวัฒน์ (ข้าวหมกไก่สยาม) 3-0 เกม, กฤติน ศรีแก้ว (กีฬาสุพรรณ) ชนะ วรัญญู สุขคะตุงขะ (การท่าเรือ) 3-1 เกม, ภูริชญ์ เกษตรภิบาล (ลาซาล) ชนะ สาโรช ต่อเทียนชัย (ตำรวจ) 3-2 เกม, พรสวรรค์ พุ่มทอง (กีฬากรุงเทพ) ชนะ บุญฤทธิ์ บุญช่วน (ชมรมเทเบิลเทนนิสฯร.บ.) 3-0 เกม, ณัฐวุฒิ บุญอนันนสาร (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ วัชระ ประเสริฐอุทัยศรี (ร.ร.บำรุงวิทยา) 3-0 เกม, คมกริช แสงเป่า (โจล่า) ชนะ พีรวัส สัจจะโสภิตย์ (ตำรวจ) 3-0 เกม, ปกป้อง นิยมวงษ์ (จันทบุรี) ชนะ วงศธร วรรณสิงห์ (ร.ร.อุดมวิทยา) 3-0 เกม, ศรันย์ ยิ่งยืนยง (ตำรวจ) ชนะ ภุชชงค์ บุรเทศ (กีฬาสุพรรณ) 3-0 เกม

สาย 4 ศุภณัฐ วิสุทธิ์เมธางกูร (บัตเตอร์ฟลาย) ชนะ เจษฎา เสนาธรรม (ปิงปองเทคแพร่) 3-0 เกม, ฐานุสิทธิ์ คณิตชรางกูล (ลาซาล) ชนะ ศราวุธ สว่างศรี (ร.ร.วัดสามชุก) 3-0 เกม, กุลพงษ์ จำเริญนาม (ระนอง) ชนะ คณชนม์ เชิดชูศักดิ์ (กีฬาสุพรรณ) 3-0 เกม, พีรณัฐ ทิพย์มณฑล (ปตท.) ชนะ จิรวัฒน์ กลิ่นอุบล (ร.ร.ราษฎร์วิทยา) 3-0 เกม, แม๊ก พรวงศรี (อิมพีเรียลปากน้ำ) ชนะ นวพล บางขัน (พิจิตร) 3-0 เกม, ปฏิพล ชัชวารี (ลาซาล) ชนะ ราชพฤกษ์ จันทร์ผ่องแสง (ตำรวจ) 3-2 เกม, กิตติศักดิ์ กัลยา (นครราชสีมา) ชนะ ชุติพล วัฒนศิริชัยพร (การท่าเรือฯ) 3-1 เกม, ภาดาศักดิ์ ตันวิริยะเวชกุล (สติกก้า) ชนะ วิธวินท์ เอกบูรณวัฒน์ (นครปฐม) 3-0 เกม

ด้านทีมหญิง รอบ 32 คนสุดท้าย 3 นักตบลูกเด้งจากค่ายเมืองทองธานี ฟอร์มยังเฉียบดาหน้าเข้าสู่รอบ 16 คนสุดท้ายแบบไม่พลิกโผ โดยผลมีดังนี้ สาย 1 ปิยพร ปานนาค (เมืองทองธานี) ชนะ ณัชกาจญน์ ศรีสอน (ร.ร.บำรุงวิทย์) 3-0 เกม, ธัญญา เจริญมิต (สติกก้า) ชนะ นทีกานต์ อธิมุตติกุล (ระนอง) 3-2 เกม, ปวีณา บุญจันทร์ (พระอินทร์อยุธยา) ชนะ วริษฐา นิลนาก (ปิงปองนิลนาค) 3-1 เกม, ธันยาพร นิ่มสกุล (ร.ร.ราษฏร์วิทยา) ชนะ กนกวรรณ อธิมุตติกุล (ระนอง) 3-0 เกม, ปุริมปรัชญ์ ยิ้มอำพันธ์ (แม่กลอง) ชนะ อรทัย ว่องไวลิขิต (เซ็นทรัล) 3-0 เกม, พิชญาภา ศรีงาม (อิมพีเรียลปากน้ำ) ชนะ ศยามล ชุ่มเสน่ห์ (พระอินทร์อยุธยา) 3-2 เกม, ทิวา ประสิทธิรัมย์ (พิจิตร) ชนะ กันตา นิวัฒน์วงษ์ธร (ตำรวจ) 3-0 เกม, กรชนก สุขหอม (ระนอง) ชนะ พรมประภา จีนเมือง (ร.ร.อุดมวิทยา) 3-0 เกม

สาย 2 ลักษิกา ทองทรัพย์ (เมืองทองธานี) ชนะ เบญจมาส ปิลกศิริ (อัศวิน) 3-0 เกม, นนท์ธิการ โปร่งพราย (ปิงปองเทคแฟร์) ชนะ ชมพูนิกส์ วราสินธุ์ (ร.ร.อุดมวิทยา) 3-0 เกม, ทิพา ประสิทธิรัมย์ (พิจิตร) ชนะ เสาวลักษณื เสวตรบุตร (ระนอง) 3-1 เกม, ธมลวรรณ เขตเขื่อน (อิมพีเรียลปากน้ำ) ชนะ รัชดาภรณ์ ยาทิพย์ (นครราชสีมา) 3-0 เกม, วริศรา นิลนาก (ปิงปองนิลนาก) ชนะ จรรยาพร วรภักดี (เซ็นทรัล) 3-0 เกม, มนัชนก มะโนวงศ์ (วพ.ลำปาง) ชนะ ชุติมา นาราภิรมย์ (ชมรมเทเบิลฯราชบุรี) 3-1 เกม, กวิสรา ไพศาลนันท์ (ร.ร.ราษฎร์วิทยา) ชนะ นิตยา ใสสอด (เซ็นทรัล) 3-1 เกม, พิสิฎฐา เมฆอัมพร (เมืองทองธานี) ชนะผ่าน พรหมพร มหาวิเชียร (ระยอง)

ส่วนโปรแกรมการแข่งขันวันที่ 15 ก.ค. เริ่มเวลา 9.00 น. ตั้งแต่ประเภทชายเดี่ยว-หญิงเดี่ยวทั่วไป, รุ่น 12 ปีชาย-หญิง, รุ่น 15 ปี ชาย-หญิง, รุ่น 18 ปี ชาย-หญิง และ รุ่น 45 ปี ชาย

ส่งหน้านี้ให้เพื่อนของคุณ

 
< ก่อนหน้า   ถัดไป >